Ibiheruka Gatanya (divorce) ivugwa no mu bakristo yemewe ryari?  |  Gushyingirwa, umuhango wategetswe n’Imana.  |  Ubushinwa: Havumbuwe ibihamya simusiga by’umwuzure wo ku bwa Nowa  | 
Home page » Abigisha » Bishop Dr Fidèle MASENGO » Texte » Ni wowe gisubizo cy’ibibazo ubona
Ni wowe gisubizo cy’ibibazo ubona

Abacamanza 6:13 -14- Gideyoni aramusubiza ati"Mutware, niba Uwiteka ari kumwe natwe ni iki gituma ibyo byose bitubaho? N’imirimo ye yose itangaza iri he, iyo ba sogokuruza batubwiye ngo ’Uwiteka ni we wadukuye muri Egiputa?’ Ariko noneho Uwiteka yaradutaye, yatugabije Abamidiyani." Nuko Uwiteka aramwitegereza aramubwira ati"Genda uko izo mbaraga zawe zingana, ukize Abisirayeli amaboko y’Abamidiyani. Si jye ugutumye?"

Amasomo:

1) Nta wundi Imana ikeneye ngo igire icyo ikora ku kibazo ubona nkawe!

2) Imbaraga ufite zirahagije kugira ngo Imana igukoreshe muri icyo kibazo.

3) Kugira ubushobozi bukemura ikibazo, kubwimenyaho ndetse no kubukoresha n’ibintu bitandukanye.

4) Igihe cyose umuntu atariyumvamo imbaraga zo gukemura ikibazo abaho nk’umunyantege nke imbere yaco!

5) Umurimo mwiza abantu bose badakora ni uwawe. Haba hari andi masomo wewe ukuyemo? Ni ayahe?

Murakoze Fidèle MASENGO masengof@yahoo.fr

Haba hari icyemezo ufashe nyuma y'ubu butumwa

HATANZWE IBITEKEREZO 1 KURI IY'INKURU

patrick haruna kuwa 15-01-2016 saa 05:47
 

Bwana wetu YESU KRISTO asifiwe sana! asante mtumishi wa MUNGU! kabisa ungekuwa karibu na mimi ningekukumbatia, hapa nimejifunza kwamba mtu anapojiona kwamba anaweza kwa uwezo wake mwenyewe, ndipo hapo kabisa yeye ni muzaifu, nimesema hivyo sababu mtu kama hajaingia na kuingiza vyake vyote ndani ya YESU, huo ndio mwanzo wa kushindwa au kukufuru. Naomba tuulizane sisi wasomaji wa neno la MUNGU: kweli MUNGU ajipige kwenye kifuwa kwamba akaiumba dunia na vilivyomo alafu na sis tuanze kusema kwamba tunaweza kitu flani? asifiwe MUNGU alie na uwezo usio na kikomo, lakini sisi wanaadamu tunajidai na nini? je ni elimu ya hali ya juu? je ni ujana? ni utajili na vingine? basi kama ni hivyo ndugu zetu waliotutangulia wako wapi? . Gideon angejiona kwamba yeye mwenyewe anazo nguvu, basi wa midiani wangemumeza kama ziwa linavyomeza jiwe kubwa, tunaishi duniani kama hotel na ukiwa hotelini hauwezi kufurahishwa zaidi na ule ukarimu wa wafanyakazi wa hiyo hoteli kwa maana unaweza kusahau kurudi nyumbani kwako, kila mukristo anapashwa kuwa macho zaidi na asipofanya hivyo atafananishwa na mtu alie na upinde uliochanika nta na upote wake ukiwa ni tupu kweli anaweza pigana? MUNGU abariki ubugingo amina amina amina!!!!

TANGA IGITEKEREZO CYAWE


  •  

Izindi Nkuru
 
Kwamamaza

Izakurikiwe cyane

“Ngwino uko uri” Abahatanira Groove Awards 2016... Mwese abarushye n’abaremerewe,...
Gatanya (divorce) ivugwa no mu bakristo yemewe... Matayo 19:3 Abafarisayo baza aho...
Gushyingirwa, umuhango wategetswe n’Imana. Gushyingirwa ni kimwe mu by’ingenzi...
Musanze: Abakabakaba 100 bakiriye agakiza Kuri iki cyumweru tariki ya 14...
Ubushinwa: Havumbuwe ibihamya simusiga by’umwuzure wo ku... Bibiliya ijambo ry’Imana mu gitabo...
Kwamamaza
Find us on
Kwamamaza